Sản phẩm

Decolgen® FORTE

Thông tin thuốc:

Tên thuốc: Decolgen® FORTE

Dạng bào chế: Viên nén

Thuốc dùng cho bệnh gì:

Thuốc này dùng để: Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Thành phần, hàm lượng của thuốc:

Mỗi viên nén chứa: Paracetamol 500 mg, Phenylephrine Hydrochloride 10 mg, Chlorpheniramine Maleate 2 mg.

Nên dùng thuốc này như thế nào và liều lượng:

Uống 3 hay 4 lần một ngày.

•Người lớn: 1-2 viên/ lần, tối đa 6 viên/24 giờ.

Trẻ em

2 – 6 tuổi: 1/2 viên/ lần, tối đa 1,5 viên/24 giờ.

7 – 12 tuổi: 1/2 – 1 viên/ lần, tối đa 3 viên/24 giờ.

Hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.

chia sẻ

Share on facebook

chia sẻ

Share on facebook